అక్టోబర్ 7, 2014

పూరి జగన్నాథ్- చందమామ కథ

Posted in కళారంగం at 8:00 సా. by వసుంధర

ఫిబ్రవరి 1 (2014) సాక్షి దినపత్రికలో పూరి జగన్నాథ్‍తో ఒక ఇంటర్వ్యూ వచ్చింది. అందులో ఆయన తనను చందమామ మాసపత్రిక చాలా ప్రభావితం చేసిందని చెబుతూ మచ్చుకి ఓ కథ చెప్పారు. ఆ కథారచయిత పేరు ఆయనకి గుర్తు లేదు. ఆ కథ వ్రాసిన రాంబాబు నా చిట్టితమ్ముడు. పూర్తి పేరు జొన్నలగడ్డ వెంకట రామారావు. ఈ కథ వ్రాసినప్పుడు భువనేశ్వర్లో మాతో మా ఇంట్లోనే ఉండేవాడు. కథాకాలం 1978-80. అతడు ఇటీవలే Industrial Development Bank of India నుంచి ఉన్నత పదవిలో రిటైరయ్యాడు. అతడి కథ ఓ ప్రముఖ యువ దర్శకుణ్ణి ప్రభావితం చేసిందన్న మాట నాకెంతో సంతోషాన్ని కలిగించింది. అతడినుంచి ఇటీవలే ఆ కథను సంపాదించాను. ఆ ఇంటర్వ్యూ, ఆ కథ అక్షరజాలం వీక్షకుల ప్రయోజనార్థం ఇక్కడ ఇస్తున్నాం.

puri's rambabu story chandamama panikirani hithabodhalu1 (1) chandamama panikirani hithabodhalu2

2 వ్యాఖ్యలు »

  1. nagudatta said,

    Reblogged this on nagudatta and commented:
    Very interesting

  2. Sivakumara Sarma said,

    జగన్నాథ్ గారు చెప్పిన దానికి చిన్న సవరణ – “రామాయణ కల్పవృక్షం” రాసింది శ్రీ విశ్వనాథ సత్యనారాయణ. రంగనాయకమ్మగారు రాసింది “రామాయణ విషవృక్షం”


Leave a Reply

%d bloggers like this: