ఏప్రిల్ 30, 2018

కృష్ణార్జున యుద్ధం – ఒక స్పందన

Posted in వెండి తెర ముచ్చట్లు, Uncategorized at 9:01 సా. by వసుంధర

krishnarjuna yuddham poster

బొమ్మకు లంకె

చిత్రసమీక్ష

ట్రైలర్

నటుడు హీరోగా ఒక ఇమేజ్ తెచ్చుకున్నప్పుడు – అతడిచేత ద్విపాత్రాభినయం చేయించడం ఒక బాక్సాఫీసు సూత్రం. ఆ సూత్రాన్ని అనుసరించినప్పుడు అందుకు తగిన కథని ఎంపిక చేసుకోవడం సబబు. గతంలో నందమూరి, అక్కినేని, కృష్ణ, శోభన్‍బాబు, చిరంజీవి, నాగార్జున, బాలకృష్ణ వగైరా పెద్ద హీరోలతో అలాంటి ఎన్నో చిత్రాలు వచ్చి జనాల్ని మెప్పించి ఘన విజయాలు సాధించాయి.

ద్విపాత్రాభినయమే కథ అనుకున్న చిత్రం ఒకటి కృష్ణార్జునయుద్ధం పేరిట – ఈ ఏప్రిల్ 12న విడుదలైంది.

ఈ చిత్రంలో కృష్ణ, అర్జున్‍లది ఒకే రూపం. కృష్ణ రాక్‍స్టార్‍గా చెకోస్లోవేకియాలో ఉంటాడు. అతడికి ఏ అమ్మాయైనా ఇట్టే పడిపోతూంతుంది. అమ్మాయిల్ని ఆకర్షించడానికి — నాటకాల్లో నటించే ప్రయత్నం చేస్తున్న అర్జున్‍ది పల్లెటూరు, అతడికి ఒక్క అమ్మాయి కూడా పడదు. ఈ ఇద్దర్నీ అక్కడా, ఇక్కడా పోలికలున్నసన్నివేశాల్లో చూపించడానికి ప్రయత్నిస్తూ తొలిసగం నడుస్తుంది. అసలు ఈ కథకి ప్రయోజనం ఏమిటీ అని అనుమానమొచ్చి రెండో సగమంతా – ఆడపిల్లల్ని కిడ్నాప్ చేసి వ్యభిచారంకోసం అక్రమ రవాణా చేసే హృదయవిదారక అంశాన్ని – ఇంతవరకూ ఇంత unimpressiveగా ఎవ్వరూ తియ్యలేదు అనిపించే విధంగా ప్రదర్శించారు. సినిమా చూసినవారికి ఇందులో ద్విపాత్రాభినయం ప్రయోజనం ఏమిటీ అని అనుమానమొస్తుంది. నానిని project చెయ్యడం కోసమైతే కనుక – తొలిసారిగా నాని నటుడిగా తన ప్రత్యేకతని నిలుపుకోకపోవడం జరిగింది. పాత్రల ఎంపిక, నటన విషయంలో ఈ చిత్రం నానికి ఒక హెచ్చరిక కాగలదు.

అక్కడక్కడ దర్శకత్వ ప్రతిభ, ఓ నవ్వించే జోక్ లేకపోలేదు. 100 పేజీల పత్రికలో ఒకే ఒక్క జోక్ బాగుంటే – పాఠకులు ఇలా చూసి అలా పడేస్తారు కదా – ఈ చిత్రం విషయంలో ప్రేక్షకులూ అదే చేస్తే ఆశ్చర్యం లేదు.

Leave a Reply

%d bloggers like this: