సెప్టెంబర్ 7, 2021

గురుభ్యోనమ: – ప్రతిలిపి

Posted in కథల పోటీలు, కథాజాలం, సాహితీ సమాచారం at 6:12 సా. by వసుంధర

లంకె

గురుభ్యోనమః

నమస్తే,

ఈ నెల మూడ్ ఆఫ్ ది మంత్ లో భాగంగా గురుభ్యోనమః అనే పోటితో ప్రతిలిపి మీ ముందుకు వచ్చింది. మనకు విద్యాబుద్దులు ,సంస్కారాన్ని నేర్పి, విజ్ఞానాన్ని  పెంపొందించి, మంచి పౌరులుగా తీర్చిదిద్దేది గురువులే. తల్లిదండ్రుల తర్వాత  ఎక్కువగా మన సమయాన్ని మన గురువుల దగ్గరే గడుపుతాము. గురువులు దైవ సమానులు, అందుకే ఆచార్య దేవోభవ అంటారు. అంధకారంలో ఉన్న జీవితాలను వెలుగులోకి నడిపించే గురువులు చాల మంది ఉన్నారు. మరి గురువులకు సంబంధించిన, మీ జీవితంలో జరిగిన, మీరు చూసిన, మీరు ఉహించుకున్న సంఘటనలను కథలుగా రాసి మీకు ఇష్టమైన గురువులకు అంకితం ఇవ్వండి.

మీరు మీ కథలను స్వీయప్రచురణ చేయడానికి ఈ క్రింది విధానాన్ని అనుసరించగలరు.

మీ రచనను స్వీయప్రచురణ చేయడానికి మీ ప్రొఫైల్ లో వెళ్ళి వ్రాయండి మీద క్లిక్ చేసి,కొత్తరచనను జోడించండి. శీర్షిక రాసి సంగ్రహం జతచేసి రచనను కొనసాగించి ప్రచురించండి. ఫోటోగ్యాలరీలో మీ కథకు తగ్గ ఫోటోని జోడించి, “విభాగం” అనే చోట “కథ” సెలెక్ట్ చేసి, వర్గం  అనే చోట “గురుభ్యోనమః” అనే వర్గం తో పాటు మీ కథకు తగ్గ  మరో రెండు వర్గాలను కూడా సెలెక్ట్ చేసి “నేను అంగీకరిస్తున్నాను” అని చివరగా ప్రచురించండి. ఈ పోటీ చివరి తేది ముగియగానే ” గురుభ్యోనమః” అనే వర్గం తీసివేయడం జరుగుతుంది. కావున మీరు ” గురుభ్యోనమః ” అనే వర్గంతో పాటు మరో రెండు వర్గాలను  తప్పనిసరిగా సెలెక్ట్ చేసుకోవాలి. మీరు మీ కథలను స్వీయప్రచురణ చేసేటప్పుడు  ” గురుభ్యోనమః ” అనే వర్గాన్ని తప్పకుండా సెలెక్ట్ చేసుకోవాలి. అలా చేసిన కథలు మాత్రమే పోటీకి తీసుకొనబడతాయి. సంగ్రహం తప్పనిసరిగా జత చేయండి.

సంగ్రహం అంటే ఏమిటి?

మీ కథ ఏ అంశం మీద రాస్తున్నారు మరియు మీ కథ యొక్క పూర్తి సారాంశం మూడు వాక్యాలలో కథ మొదట్లో రాయాలి.

న్యాయనిర్ణేత అందించిన ఫలితాలు ఆధారంగా:-

  1. మొదటి పది మంది రచయితలకు ఉత్తమ రచయితలుగా ప్రతిలిపి ప్రశంసా పత్రం మెయిల్ చేయడం జరుగుతుంది.

ముఖ్యమైన తేదీలు:

1. మీ కథలు స్వీయప్రచురణ చేయడానికి ప్రారంభ తేది : 6.సెప్టెంబర్.2021

2. మీ కథలు స్వీయప్రచురణ చేయడానికి చివరి తేది : 30.సెప్టెంబర్.2021

3. ఫలితాలు ప్రకటించే తేది : 6.అక్టోబర్.2021

నియమాలు :-

  • కథలు మీ స్వంతమై ఉండాలి.
  • ఇది వరకు ప్రతిలిపిలో ప్రచురించిన కథలు పోటీకి స్వీయప్రచురణ చేయరాదు. మరెక్కడైనా ప్రచురణ అయిన కథలు పోటీకి ప్రచురించవచ్చు.
  • పదహైదు(15) కథల వరకు పోటీకి స్వీయ ప్రచురణ చేయవచ్చు.
  • అక్షరదోషాలు లేకుండా చూసుకోవాలి.

సందేహాలకు :events@pratilipi.com కి మెయిల్ చేయగలరు.

Leave a Reply

%d bloggers like this: